Saturday, February 24, 2024

‘முஸ்லிமாக இருப்பதில் பெருமை…’, விளையாட்டுத் திறமை பற்றி பேசிய ஷமி, மதம் பற்றி பேசியது ஏன் வெடித்த சர்ச்சை ?

- Advertisement -

தொடர்புடைய கதைகள்

ஐபிஎல் 2024 முதல் கட்ட அட்டவணை வெளியீடு

முக்கிய அம்சங்கள்:மார்ச் 22 முதல் ஏப்ரல் 7 வரை 21 போட்டிகள் முதல்...
ADVERTISEMENT

இந்தியாவின் அனுபவமிக்க வேகப்பந்து வீச்சாளர் முகமது ஷமி 2023 ஐசிசி ஒருநாள் உலகக் கோப்பையில் தனது அற்புதமான செயல்பாட்டிற்குப் பிறகு தொடர்ந்து தலைப்புச் செய்திகளில் இருக்கிறார். இதற்கிடையில், புதன்கிழமை ஆஜ் தக் நிகழ்ச்சி நிரலில் இந்திய அணியின் நட்சத்திரங்கள் பங்கேற்றபோது, ​​​​பல கேள்விகளுக்கு அவர்கள் நேர்மையாக பதிலளித்தனர்.

ஷமி தனது ரசிகர்களைப் பற்றி பேசுவது மட்டுமல்லாமல், ‘சஜ்தா’ சர்ச்சை குறித்தும் தனது மவுனத்தை உடைத்தார்.

ADVERTISEMENT

சமீபத்தில் ஷமி தனது இன்ஸ்டாகிராமில் இருந்து ஒரு வீடியோவைப் பகிர்ந்துள்ளார், அதில் நூற்றுக்கணக்கான ரசிகர்கள் அவரது வீட்டிற்கு வெளியே வரிசையில் நிற்பதைக் காணலாம். இந்த ரசிகர்கள் அனைவரும் ஷமியுடன் செல்ஃபி எடுக்க வரிசையில் நின்று கொண்டிருந்தனர். சரிபார்த்த பின்னரே இந்த ரசிகர்கள் நுழைவார்கள்.

‘தேர்தலில் போட்டியிடுவது போல் இருந்தது’
இந்த வீடியோ மற்றும் ரசிகர்களைப் பின்தொடர்வது குறித்து ஷமியிடம் கேட்கப்பட்டது, அதில் வேகப்பந்து வீச்சாளர், ‘இது மிகவும் குறைவு. நான் ஜிம்மிலிருந்து வந்தபோது இது நடந்தது, ஏற்கனவே மாலையாகிவிட்டது, ஆனால் பகலில் நான் தேர்தலில் போட்டியிடுவது போல் உணர்ந்தேன். ஜெய் ஷமி பாய், ஜிந்தாபாத் ஷமி பாய். சகோதரரே, நீங்கள் இதைத்தான் செய்கிறீர்கள். ஒரு பெரிய வட்டம் போட்டு செல்ஃபி எடுங்கள் என்றேன். இல்லை அண்ணா, முன்பக்கத்திலிருந்து செல்ஃபி வேண்டும் என்றார்.

ஷமி கூறுகையில், ‘இந்த செல்ஃபி வந்ததில் இருந்து எனக்கு மஞ்சள் காமாலை தான் வருகிறது. முன்பக்கக் கேமராவில் படம் எடுப்பதில் மனிதன் திருப்தியடையவில்லை. உங்கள் புகைப்படத்தை மனிதாபிமானத்துடன் கிளிக் செய்தால், அவர்கள் செல்ஃபி எடுக்கக் கோருகிறார்கள், பின்னர் அதை மேல் கோணத்தில் எடுக்கவும். அவர்கள் திருப்தி அடையும் வரை இதைச் செய்கிறார்கள். இந்த நாளில் (நீண்ட வரிசையில் நிற்கும் நாள்) அம்மாவும் வீட்டில் இருந்தார். எங்க அம்மா எங்க ஊருலதான் தூங்குவாங்க.

தற்கொலை அறிக்கையில் ஷமி கூறியது என்ன?
ஒரு சமயம் ஷமி தற்கொலை செய்துகொள்ளும் எண்ணம் இருப்பதாக கூறியிருந்தார். இந்த கேள்விக்கு ஷமி, ‘இப்போது நான் அதைப் பற்றி சிந்திக்கவில்லை, அதைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. ஒவ்வொரு நபரின் வாழ்க்கையிலும் இதுபோன்ற ஒரு கட்டம் கண்டிப்பாக வரும். இப்போது நான் இன்று வாழ்கிறேன், இன்று மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறேன். ஒரு நாள் நான் 20 பேருடன் எனது புகைப்படம் எடுத்தேன், அவர்கள் 50, பின்னர் 500 மற்றும் இப்போது ஆயிரக்கணக்கானவர்கள் என்றார்கள்.

உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டியின் அழுத்தம் குறித்து ஷமி கூறுகையில், ‘எனது நண்பர்கள் மற்றும் சகோதரர்கள் மக்களை அழைக்கும் அளவுக்கு இருக்கிறார்கள். பண்ணை வீட்டில் நிறுவப்பட்ட பெரிய திரையில் போட்டியைப் பார்த்தேன், ஆனால் எனது குடும்பத்தினர் மிகக் குறைவான போட்டிகளை மட்டுமே பார்த்தார்கள். வீட்டுக்கு வரும்போதெல்லாம் கிரிக்கெட்டைப் பற்றிப் பேசக் கூடாது என்று என் நண்பர்களிடம் கண்டிப்பாகச் சொன்னேன். ஆனால் அது நடக்கும் மற்றும் இறுதிப் போட்டியின் அழுத்தம் கண்டிப்பாக உள்ளது.

‘சஜ்தா’ சர்ச்சையில் முகமது ஷமி மவுனம் கலைத்தார்
ஷமி, ‘நான் சிரம் பணிய விரும்பினால், என்னை யார் தடுக்க முடியும்? நான் யாரையும் ஸஜ்தா செய்வதை தடுக்க மாட்டேன். நான் ஸஜ்தா செய்ய விரும்பினால், நான் செய்வேன். இதில் என்ன பிரச்சனை? நான் ஒரு முஸ்லிம் என்று பெருமையுடன் சொல்வேன். நான் இந்தியன் என்று பெருமையுடன் சொல்வேன். இதில் என்ன பிரச்சனை? நான் யாரிடமாவது ஸஜ்தா செய்ய அனுமதி கேட்டால், நான் ஏன் இந்த நாட்டில் வாழ வேண்டும்? இதற்கு முன் 5 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய பிறகு நான் எப்போதாவது வணங்கியிருக்கிறேனா? ஷமி கூறுகையில், ‘நான் பல முறை ஐந்து விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளேன். எங்கே ஸஜ்தா செய்ய வேண்டும் என்று நீங்கள் சொல்லுங்கள் நான் அங்கு சென்று தொழுகிறேன்.

ADVERTISEMENT

சமீபத்திய கதைகள்

ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT