Monday, April 22, 2024

க்ரைம் சஸ்பென்ஸ் த்ரில்லர் படமான ’அதோமுகம்’ படத்தின் விமர்சனம் இதோ !

- Advertisement -

தொடர்புடைய கதைகள்

அடி தூள் செம சென்சேஷ்னலான ஹீரோயின் உடன் டூயட் பாடும் அஜித் ! எதிர்பார்ப்பில் ரசிகர்கள்

நடிகர் அஜித் தற்போது "விடாமுயற்சி" படத்தில் நடித்து வருகிறார். மகிழ் திருமேனி...

தனுஷ் – ஐஸ்வர்யா விவாகரத்து: அந்தணன் சொன்ன ரகசியம்!

சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் இந்திய சினிமாவின் அடையாளங்களில் ஒருவர். தற்போது...

லோகேஷ் கனகராஜ் இயக்கத்தில் உருவாகும் நடிகர் தலைவர் 171வது படத்தின் டீசர் இதோ !

சன் பிக்சர்ஸ் தயாரிப்பில் லோகேஷ் கனகராஜ் இயக்கத்தில் உருவாகும் நடிகர் ரஜினிகாந்தின்...

அஜித்தின் ஆட்டம் ஆரம்பம் ! அஜித் ரசிகர்களுக்கு காத்திருக்கும் ட்ரிபிள் ட்ரீட் !

நடிகர் அஜித்குமார் 30 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தமிழ் சினிமாவில் முன்னணி நடிகராக...
ADVERTISEMENT

எழுத்தாளரும் இயக்குனருமான சுனில் தேவின் அதோமுகம், ஊட்டியில் ஒரு ஜோடி சதியில் ஈடுபடுவதைத் தொடர்ந்து நடக்கும் ஒரு திரில்லர். மார்ட்டின் (எஸ்.பி. சித்தார்த்) தனது மனைவி லீனாவுக்கு (சைதன்யா பிரதாப்) பேப்பர் பிட்டுகளில் உள்ள துப்புகளின் மூலம் ஒரு ஆச்சரியமான பரிசை வழங்க விரும்புவதாக படம் தொடங்குகிறது. ஆனால் அது மாறிவிடும், அந்த பெண்மணிக்கு அந்த மனிதன் என்ன செய்கிறான் என்பதை ஏற்கனவே அறிந்திருக்கிறாள், அதற்கு பதிலாக அவள் அவனை ஆச்சரியப்படுத்துகிறாள். இது அவரது மனைவி வருவதைக் கூட பார்க்காத விதத்தில் ஆச்சரியப்படுவதைப் பற்றி அவர் சிந்திக்க வைக்கிறார், மேலும் அவர் தனது செயல்பாட்டை ரகசியமாக பதிவு செய்ய அவரது தொலைபேசியில் மறைக்கப்பட்ட முக பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்துகிறார். இருப்பினும், அவளது தொலைபேசியிலிருந்து நேரலை ஊட்டத்தைப் பார்க்கும்போது, ​​அவள் தான் நினைத்த நபரா என்று அவன் யோசிக்கத் தொடங்குகிறான்.

நாயகன் எஸ்.பி.சித்தார்த், தனது காதல் மனைவி நாயகி சைதன்யா பிரதாப்புடன் ஊட்டியில் வசித்து வருகிறார். மனைவிக்கு சர்ப்பிரைஸ் கொடுப்பதற்காக அவரது செல்போனில் அவருக்கே தெரியாமல் ஆப் ஒன்றை பொருத்தி, அதன் மூலம் அவரது நடவடிக்கைகளை பதிவு செய்து, அதை வீடியோ தொகுப்பாக உருவாக்கி பரிசளிக்க முடிவு செய்கிறார். அதன்படி அவர் பொருத்தும் ஆப் மூலம் மனைவியின் செல்போனை ஹேக் செய்து அவரது நடவடிகைகளை பதிவு செய்யும் போது, அவரது மனைவியின் நடவடிக்கை அவருக்கு பேரதிர்ச்சியை கொடுக்கிறது. எதுவுமே புரியாமல் மனைவியை பின் தொடரும் நாயகனுக்கு அடுத்தடுத்து நிகழும் சம்பவங்கள் அதிர்ச்சிக்கு மேல் அதிர்ச்சியை கொடுக்கிறது.

ADVERTISEMENT

தன் மனைவியை வைத்து தன்னை சுற்றி பின்னப்பட்டுள்ள சதிவலைப் பற்றி தெரிந்துக் கொள்ளும் சித்தார்த், அதில் இருந்து தன்னையும், தனது மனைவியையும் காப்பாற்றிக் கொள்ளும் நடவடிக்கையில் ஈடுபடுகிறார். ஆனால், அவரது ஒவ்வொரு நடவடிக்கையும் அவரை அடுத்தடுத்த ஆபத்தை நோக்கி பயணிக்க வைக்க, இறுதியில் நினைத்துப் பார்க்க முடியாத பேராபத்தில் சிக்கிக்கொள்பவர் அதில் இருந்து மீண்டாரா? இல்லையா? என்பதே ‘அதோமுகம்’ படத்தின் கதை.

நாயகனாக நடித்திருக்கும் எஸ்.பி.சித்தார்த் புதுமுகம் என்றாலும் பல்வேறு உணர்வுகளை வெளிப்படுத்தும் பலமான கதாபாத்திரத்தில் பளிச்சிடும் வகையில் நடித்திருக்கிறார். குழந்தை குணம் மாறாத அப்பாவியான கதாபாத்திரத்திற்கு கச்சிதமாக பொருந்தும் சித்தார்த், குழப்பமான மனநிலை, கோபமடைந்தாலும் அதை வெளிக்காட்ட முடியாமல் தவிப்பது, அனைத்தும் தெரிந்தும் எதுவும் செய்ய முடியாமல் நிற்பது, என்று திருப்பங்களுக்கு ஏற்றவாறு நடிப்பில் வேறுபாட்டைக் காட்டி அசத்துகிறார்.

நாயகியாக நடித்திருக்கும் சைதன்யா பிரதாப், ஆரம்பத்தில் அப்பாவித்தனமாக இருந்தாலும், அடுத்தடுத்த காட்சிகளில் தனது நடவடிக்கைகள் மூலம் மிரட்டுகிறார். எல்லாமே கணவருக்காக தான் செய்கிறார், என்று அவர் மீது இறக்கம் ஏற்பட்டாலும், திடீரென்று அவர் எடுக்கும் விஸ்வரூபம் எதிர்பார்க்காத ஒன்றாக இருக்கிறது.சித்தார்த்தின் நண்பராக நடித்திருக்கும் ஆனந்த் நாக், அவரது அப்பாவாக நடித்திருக்கும் மேத்யூ வர்கீஸ், ஜே.எஸ்.கவி, பிபின் குமார், சரித்திரன் என மற்ற வேடங்களில் நடித்திருப்பவர்கள் அளவான நடிப்பு மூலம் கவனம் ஈர்க்கிறார்கள். படத்தின் இறுதியில் வரும் அருண்பாண்டியனின் வேடமும், அவரது அதிரடி நடவடிக்கைகளும், நாயகனின் நிலையைக்கண்டு வருத்தமடையும் ரசிகர்களை நிம்மதி பெருமூச்சு விட வைக்கிறது. இருந்தாலும், அருண்பாண்டியனுக்கு சிறையில் கிடைக்கும் வசதிகள் கொஞ்சம் ஓவராகவே இருக்கிறது.ஒளிப்பதிவாளர் அருண் விஜயகுமார், வழக்கமான ஊட்டி லொக்கேஷன்களை தவிர்த்துவிட்டு, கதைக்கு ஏற்றபடி பயணித்திருப்பது கதைக்களத்திற்கு கூடுதல் பலம் சேர்த்திருக்கிறது. மணிகண்டன் முரளியின் இசையில் பாடல்களும், சரண் ராகவனின் பின்னணி இசையும் நேர்த்தி.

குறைவான கதாபாத்திரங்களை வைத்துக்கொண்டு, குறிப்பிட்ட ஒரு எல்லைக்குள் யூகிக்க முடியாத திருப்பங்கள் நிறைந்த ஒரு கதைக்களத்தை மிக சுவாரஸ்யமான க்ரைம் சஸ்பென்ஸ் த்ரில்லர் படமாக கொடுத்திருக்கிறார் இயக்குநர் சுனில் தேவ்.திரைக்கதையின் வேகம் சில இடங்களில் குறைந்தாலும், அடுத்தடுத்த சம்பவங்களை திருப்பங்கள் நிறைந்த காட்சிகளோடு விவரித்து, படம் முழுவதை எதிர்பார்ப்புடன் பார்க்க வைக்கும் இயக்குநர் சுனில் தேவ், இறுதிக் காட்சியில் கூட ரசிகர்களுக்கு ஆச்சரியத்தைக் கொடுத்து அசத்திவிடுகிறார். ஆஹா, சூப்பர் முடிவு…என்று ரசிகர்கள் ஃபுல் மீல்ஸ சாப்பிட்ட உணர்வுக்கு வரும்போது, இது முடிவல்ல…தொடக்கம், என்று இரண்டாம் பாகத்திற்கு லீடு கொடுத்திருப்பது தேவையா? என்ற கேள்வி எழுகிறது. இருந்தாலும், இரண்டாம் பாகத்தை எப்படி கையாளப் போகிறார் என்ற எதிர்பார்ப்பும் ரசிகர்களிடம் ஏற்படத்தான் செய்கிறது.மொத்தத்தில், இந்த ‘அதோமுகம்’ குறுகிய வட்டத்திற்குள் அட்டகாசம் செய்திருக்கிறது.

தொழில்நுட்பம் மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள கூறுகள் பற்றி அதிகம் வலியுறுத்தும் படம் ரியல் எஸ்டேட் தொடர்பான பழிவாங்கும் கதை. கதைக்களம் இன்னும் நேர்கோட்டாக இருந்திருந்தால், திரைப்படம் எந்த விதமான த்ரில்லர் படமாக இருந்திருக்கும், ஆனால் இங்கு அப்படி இல்லை. அதிமுகவின் பெரும்பகுதி விளக்கத்தை நம்பியிருப்பதும் உதவாது. சுனில் தகவல் ஒன்றன் பின் ஒன்றாகத் திணிக்கும்போது, பார்வையாளர்கள் திசைதிருப்பப்படுவது இயல்பு. இதற்கு மேலும், அதோமுகத்தின் நிகழ்ச்சிகளும் ஒரு மந்தமானவை.

ஒளிப்பதிவாளர் அருண் விஜய்குமார் ஊட்டியில் இருந்து சில அழகிய ஃப்ரேம்களை வழங்குகிறார், மேலும் சரண் ராகவனின் பின்னணி இசை, சில காட்சிகளில் சில அவசர உணர்வுகளைச் சேர்த்திருந்தாலும், படத்தைப் போலவே மிக விரைவில் சோர்வடைகிறது.

முடிவில், மனிதகுலம் மற்றும் அதன் தொழில்நுட்ப சார்பு பற்றி நிறைய சொல்லக்கூடிய த்ரில்லர்களில் அதிமுகவும் ஒன்று. அதன் எழுத்து அதன் நேர்மையான லட்சியங்களுடன் பொருந்தியதாக நான் எப்படி விரும்புகிறேன்!

ADVERTISEMENT

சமீபத்திய கதைகள்

ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT